รบกวนปรึกษาหน่อยครับ จะเอามันออกยังไง ขันมาโคตรแน่นเลย แล้วน๊อตก็อ่อนแอมาก ออกแรงนิดๆ...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Tüm Ønítsúka CyBër, 19 มีนาคม 2017

รบกวนปรึกษาหน่อยครับ จะเอามันออกยังไง ขันมาโคตรแน่นเลย แล้วน๊อตก็อ่อนแอมาก ออกแรงนิดๆ ก็เป็นอย่างที่เห็นอ่ะครับ เซ็งโคตรๆ

1. หนังยางแบนๆ รอง แล้วขัน

2. Van Pijarn

Van Pijarn Guest

ตอกๆๆนิดๆครับ

3. ใช้ไขควงยาวหน่อยตอกทีนึงแล้วร่อยหมุนคับไขควงสั้นไม่มีแรงหมุน

4. เอาค้อนตอกเลยใช่ไหมอ่ะครับ ?

5. Eaknon Rider

Eaknon Rider Guest

ใช้ไขควงไม่ตรง /ขันผิดวิธี แตกแรก นี่คือ พลาดเลย

6. ต้องใช้ไขควงที่พอดีตั้งแต่แรก ถ้าน็อตเสียก็ยาวเลย

ต้องใช้ ไขขวง ตอก ครับเพราะ ตัวน๊อตใช้น้ำยากันคลาย จากโรงงาน หมุนปกติ หัวบานแน่นวล

แบ่งปันหน้านี้