มีใครเคยโดนรถกระบะเบียดบ้างไหมค่ะแล้วเราควรเรียกสินไหมยังไงบ้าง

การสนทนาใน 'M-Slaz Club (Thailand)' เริ่มโดย Phetwichit Naruemon, 22 มีนาคม 2017

มีใครเคยโดนรถกระบะเบียดบ้างไหมค่ะแล้วเราควรเรียกสินไหมยังไงบ้าง

1. ค่ะประกันคู่กรณี

2. เข้าศูนย์ซ่อมแล้วเอาใบซ่อมส่งให้ประกัน

3. Last Boss

Last Boss Guest

ผมขี่อยู่ดีๆมนุษป้านึกจะเปลี่ยนเรนก้เปลี่ยนไฟยกเลี้ยงก้ไม่ยกดีนะเบรกทัน

4. เหมือนกันค่ะแต่นี่เบรคไม่ทันเลยโดนเต็มๆ

5. Last Boss

สู้ๆคับเดะกะหาย✌✌

6. ค่ะๆขอบคุณน่ะ

7. Last Boss

อย่าลืมเชียหน้ากากทุเรียนนะคับ 55555555

8. ดูแลรักษาตัวเองดีๆนะครับ

9. Chan Running

Chan Running Guest

หายไวๆๆคับผม พ่อผมก็โดนรถยนแบรคแตกมาชน

10. เมื่อคืนโดนมาสด้า ป้ายแดงเบียด นิดหน่อยครับ

11. แนะนำเรียกค่าทำขวัญไปบ้างครับ เอาที่เค้าจ่ายเราไหว เพื่อมาใช้จ่ายส่วนอื่นๆที่เราเบิกไม่ได้ครับ

12. ประกันจะจ่ายค่าทำขวัญประมาน50,000บาทคับส่วนรถประกันกอซ่อมให้ครับรวมถึงค่ารักษาพยบสลด้วยคับคือได้ครบหมดคับ(เพราะผมกอเพิ่งโดนรถชนมา)

มันจะได้เยอะขนาดนั้นเลยหรอค่ะ

แบ่งปันหน้านี้