2 วันที่แล้วผมขับ m-slaz...

การสนทนาใน 'M-Slaz Club (Thailand)' เริ่มโดย Sakkarin Phetsri, 22 มีนาคม 2017

2 วันที่แล้วผมขับ m-slaz แล้วถอนเกียร์แบบกระทันหันเพราะรถคันหน้าเบรคเลยถอนเกียร์กระทันหัน รถดับเฉยเลยครับ สตาทใหม่ 2-3 ครั้งกว่าจะติด ผมเลยลองเปิดฝาน้ำมันเครื่องดู ไม่เห็นน้ำมันเครื่องเลยครับ สงสัยตามกระแสสะละน้ำมันเครื่องหาย ผมต้องเข้าศูนย์แล้วควรบอกเค้ายังไงดีครับ รถเพิ่งวิ่งได้ 4000 กิโลเองครับเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเมื่อ 2000 กิโลไม่น่าหายเร็วขนาดนี้นะครับขอคำแนะนำหน่อยครับ ยั้งงี้ประกันช่วยรึเปล่าครับ ผมมือใหม่เลยไม่ค่อยรู้ข้อมูลอะไรเลย

1. Art Ardsom

Art Ardsom Guest

ถ้าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่0ตามระยะในสมุดคู่มือสามารถเข้าเคลมได้ที่ศูนย์ใกล้บ้านเลยครับ

2. ต้องวัดเอาคับมองไม่เห็นลอกคับ

3. คุณเล่นมองมันก็ไม่เห็นสิ มันต้องใช้เครื่องมือวัด นั้นก็คือ ก้านวัด นมค. อ่านขันตอนการวัดในคู่มือ ทำตามนั้น รู้ผล

ไม่ต้องตกใจไอน้องของพี่1200กิโล นมค เหลือ580ml ยังขับต่อได้เลย 555

แบ่งปันหน้านี้