ผมเบรคหน้าตอนรถจะหยุด มีเสียงเอี๊ยดๆ ช่วงหน้ารถ เป็นที่โช๊คหรือที่ไหนอะครับ...

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Nathadchaphong Boonthap, 22 มีนาคม 2017

ผมเบรคหน้าตอนรถจะหยุด มีเสียงเอี๊ยดๆ ช่วงหน้ารถ เป็นที่โช๊คหรือที่ไหนอะครับ ลองหยุดรถแล้วเคลื่อนไปข้างหน้าเล็กน้อย แล้วเบรคก็ยังมีเสียงครับ พึ่งออกมาได้สามวันตัวล่างสุด

1. ออกตัวใหนมาครับ

2. หน้าจะโช๊คมั้งครับ

3. บางทีเป็นที่เนื้อผ้าเบรคยังจับกันไม่สนิท

4. ลองใช้เบรคไปเรื่อยๆดูครับ ว่าหายมั้ย

5. อาจตะมีเศษทราย เศษอะไรเข้าไปอยู่ในผ้าเบรค ทำให้เบรคมีเสียง ให้ร้านคาร์แคร์ เอาน้ำฉีดอัดเข้าไปในปั้มเบรคครับผม. ลองดู

เสียงยางหรือป่าวแยกให้ออกน่ะ

แบ่งปันหน้านี้