มีคำถาม...ถ้าเกิดแบตหมด...ที่สตารทเท้าไม่มีจะทำยังไงคับ555

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย โลกทั้งใบ ให้นายคนเดียว, 21 มีนาคม 2017

มีคำถาม...ถ้าเกิดแบตหมด...ที่สตารทเท้าไม่มีจะทำยังไงคับ555

1. แบตหมด ก็ โทรหาเด็กหรือ คนรุจักซื้อแบตมาให้ครับ มีกุณแจเปิดอยุ

2. ทำใจ แล้วเข็นไปต่อ 5555

3. ก็อย่าไห่หมดสิคับ หน้าปัดมีบอกยุน่ะว่ามีแบตยุเท่าไหร

4. เช็คแบตบ่อยๆครับ กันไว้ก่อนเลยครับ ของผม 13 V ตอนเช้า พอขี่ขึ้นเป็น 14 v ปกติป่าวครับ

5. พูดถึงว่าเวลาขับรถมันจะปั่นไฟตลอดไหมคับ...ที่แบตจะหมดได้คือแบตเสื่อมและเก็บไฟไม่อยุ่ใช่ไหมคับ

6. เข็นแล้วตบเกีย......
    ไปละรับยาช่อง2.....

7. พ่วงครับ
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    พ่วงข้าง เผ่น

8. พ่วง แบต ตามคู่มือครับ ใช้ในกรณี ฉุกเฉิน หลังจากพ่วงเสร็จ เครื่องติด ก็ไปต่อขับหาร้าน

9. จ้างมอไซวินยันคับกลับห้องแล้วหามาใส่ไหม่

10. 1.พกสายพ่วง
    2.พกเบอร์ร้านแบต เดลิเวอรี่

11. แบตไม่หมดครับ เพราะขับไปมันชาร์จเองอยู่แล้ว

12. แต่สตาตไม่ติด = แบตเสื่อม หรือมีปัญหาไดสตาตไม่ทำงาน

13. ร้านนี้หมดก็ไปซื้อร้านข้างๆครับ

14. ร้านข้างๆหมดไปร้านข้างหน้าครับ (หลบตีงแปป)

15. ปาเราไปเล่งกันหลังบ้านดีก่า

16. เพิ่งกลับหลังบ้านมา. น้ำร้อนคับ. แว๊ปปปปป

17. ร้าน ขายแบต น่าจะเปิดแบบ เซ่เว่น นะ

18. พกสายไฟหนาๆหน่อยไว้2เส้น. ยืมมอไซคันอื่นพ่วงเอา

19. Pond Pond

Pond Pond Guest

40คอมเม้น ยังหาข้อสรุปไม่ได้???

มันไม่หมดงายๆหรอกมั้ง2ปียังไม่หมดเลยต่อให้เป็นตัวสแตนดาร์ดแบบกุญแจแบตหมดก็สตาร์ทไม่ใด้อยู่ดี

แบ่งปันหน้านี้