มาตฐานคืออะไร ขันไปขันมาแทบไม่ได้ออกแรงอะไรเยอะแยะ หักค่าสะงั้น งานงอกเลย

การสนทนาใน 'Aerox Club (Thailand)' เริ่มโดย Onrtn Phasuk GKcrayfish, 22 มีนาคม 2017

มาตฐานคืออะไร ขันไปขันมาแทบไม่ได้ออกแรงอะไรเยอะแยะ
    หักค่าสะงั้น งานงอกเลย

1. เหล็กหรือตกั่วเอามาทำน็อต

2. ใช้ประแจตัวไหนขันคับ

3. ใช้ดอกถอนน๊อตใส่สว่านนะคะมีขาย ใช้ขนาดดอกเล็กเพื่อเจาะรูน๊อตและถอนเกรียว

4. น็อตตัวนี้มีปั้มตัวเลขบนหัวน็อตไหม ถ้าไม่มี เป็นน็อตเกรดต่ำสุด ชั่งโลขาย รับแรงดึงไม่ได้นะครับ

5. น็อตมีเลขบนหัวครับ
    ใส้กลางรูสึกจะเป็นเหล็กผสมเพราะสีค้อนข้างไปทางตะกั่วเลย

6. ไช้ประแจปอนขันตามค่ามาตราฐาน ครับ

7. ใช้ประแจด้ามธรรมดานี้แหละครับขันสองทีหัก

8. เลขอะไร ถ้า 4 อ่อนกว่า 7 ติดรถแข็งสุดที่เห็นก็ 11

แบ่งปันหน้านี้