สอบถามคนที่ใช้ m-slaz อยู่ (เอาที่ใช้จริงๆ) ว่า..ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ จะเลือก m-slaz...

การสนทนาใน 'M-Slaz Club (Thailand)' เริ่มโดย Panudet Maneenont, 21 มีนาคม 2017

สอบถามคนที่ใช้ m-slaz อยู่ (เอาที่ใช้จริงๆ)

ว่า..ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ จะเลือก m-slaz เหมือนเดิมไหม หรือจะเลือกรุ่นอื่น เช่น z250sl ,z250,z300,cb300f

อย่าดราม่านะครับ แค่อยากรู้เหตุผลว่าทำไมถึงเลือก m-slaz.

1. ที่แรกผมตั้งใจจะเอาz300แต่พอเห็นสีใหม่ผมเปลืยนใจในทันทีเลยครับ

2. 1.มีปัญญาผ่อนได้แค่นี้ครับ
    2. c.c. มากกว่านี้ ผบ.ไม่อนุมัติครับ
    (150 กว่าจะขอได้ ยกแม่น้ำทั้ง18สายหล่อนถึงยอม เกือบได้ขี่คลิกแล้ว [..^^..'] )
    3. เทียบกะปีกนกแล้ว แค่ของติดรถมาก็ดีกว่าเยอะแล้วครับ
    4. แรกๆเฉยๆ ตอนจะออกเริ่มชอบ ตอนนี้ รักเลยครัช
    [..^^..]

3. ถ้าย้อนกลับไปได้
    คงรอ ครับ จะเอาตังมาออก r3

4. ที่เลือกขับ m-slaz เพราะตอนนั้นไม่รุ้จะออกรุ่นอะไร งบมีแค่หมื่นนิดๆ ออกพวก 250ขึ้นด่วขั้นต่ำมันก้อ 20000+ แต่ที่เลือก คันนี้เพราะ ว่าเป็นใหม่และส่วนตัวคือชอบรถทรงนี้คับ

5. ถ้าย้อนไปได้จะเอา mt 03

6. รีบไปหน่อย ไม่ได้ดูข่าวเลยว่าR15 ปี2017. กำลังมา

7. เลือกเอ็มครับ ไม่มีเหตุผลเพราะผมชอบ

8. ผมชอบer6ooตังไม่พอเลยเอาMslazก่อน

9. ER มือสองครับ ฮาๆ 120 มันช้าไป

10. เลือก ยาก
    มี งบ ผ่อน ก็ ผ่อน
    รวมแล้วใจรัก

11. จะไม่ออกเพราะตังไม่พอออกcb650f mslazแค่เหนก้รักมันแร้ว

12. เลือก M-slaz
    เพราะซี่รี่ อยู่ที่เรา ครับ

13. Tan Takeshi

Tan Takeshi Guest

สิบล้อ ครับ ขับสบายใจ มีแต่คนหลบให้ **เสียงโหด**

14. Yai Santi

Yai Santi Guest

15. ผมเลือเพราะเปิดทางไปcb650f

16. ถ้าดูที่cc ใกล้ๆกัน ก็เลือก M-Slaz เหมือนเดิม
    ไม่เน้น cc เน้นหล่อ

17. ยังไงก็น้องmครับ เพราะหลงรัก(จอง) ตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็น(วันเปิดตัว)

18. ตังไม่มีครับ ได้แค่นี้ ก็ปลื้มแล้ว

19. ถ้าย้อนเวลากลับไป แต่ยังมีความทรงจำเดิมอยู่นะ
    ผมก็เลือกเอ็ม สแลช เหมือนเดิม เพราะ รักคำเดียว

20. ก่อนมาขับ m slaz ขับ cbr900 ครับ และไม่เสียใจเลย มันประหยัดน้ำมันมากกก ชอบตรงนี้แหละ ครับ 555 แต่มักจะโดนเหยียด cc. บ่อย แต่โดยส่วนตัวไม่สนใจครับ เพราะขับ bigbike เปลี่ยนมา 10 กว่าคันแล้ว 555 มาคันนี้ minibike ก็หล่อได้ครับบบ รักๆ

21. เปลี่ยนทันทีที่มีโอกาส #เปลี่ยนแล้วด้วย สิ่งดี ๆ ที่ได้มาคือมิตรภาพ สิ่งแย่ ๆ คือตัวรถที่ทำออกมาแค่สวยแต่รูปลักษณ์ อัปลักษณ์คือเครื่องยนต์

แบ่งปันหน้านี้