จากคลิปครั้งที่แล้วว่าทำไมเสียงเครืองดัง วันเลยพามาชำแหละ (ช่างบอกวาล์วดัง)...

การสนทนาใน 'M-Slaz Club (Thailand)' เริ่มโดย Rung Nami, 22 มีนาคม 2017

1. Rung Nami

Rung Nami Guest

จากคลิปครั้งที่แล้วว่าทำไมเสียงเครืองดัง วันเลยพามาชำแหละ (ช่างบอกวาล์วดัง) เดี๋ยวรู้กันว่าจะหายมั้ย..

2. ตามด้วย

3. Rung Nami

ช่างบอกห่างเยอะเลย

4. ช่างบอกสาเหตุมั้ยครับรถออกมานานยังครับ

5. ถ้าเสียงหายเร่งไม่ขึ้นนิยุ่งเลย ยิ่งติดปากยามาฮ่า เงียบพังดังวิ่ง

6. เสียงดังแบบไหนคับขอฟังหน่อยคับจะได้เอาไปเทียบกับรถดูบ้าง ขอบคุณล่วงน่าคับ

7. มันสมควรแร้วหรอคับรถออกมาใหม่ๆ ได้ซ่อมแร้ว ของผมไปตั้งวาร์ว วาร์วหายดัง ที่นี้กินน้ำมันเครื่อง ช่างบอกลูกหลวม ผมว่ารถเพื่อนๆในกลุ่มก็มีปัญหาเยอะ ช่วยกันเรียกร้องให้ ยามาฮ่า ออกมารับผิดชอบเลยครับ รถฮวยๆ

8. รถใหม่ดังไวแท้

9. ผมว่าเป็นส่วนน้อยนะที่รถทำผิดพลาดกันได้

10. Toto Enduro

Toto Enduro Guest

อย่าลืมให้ช่างเช็คตัวกดโซ่ราวลิ้นด้วยนะครับ. เฟืองตัวกดชอบบิ่น.

11. Toto Enduro

แล้วมันก็จะเป็นเสียงแบบนี้เลย

12. Toto Enduro

วาล์วจะเสียงดังไม่แรงมาก เพราะมีน้ำมันเครื่องไปฉีดเลี้ยงตลอด. ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ

13. ของผมตัวแรกไม่เห็นเป็นเลยครับ รันอินพันโล

14. ของผม 30,000 โลแล้วยังไม่เคยได้ตั้งวาล์วสักครั้ง พอไปที่รัยช่างบอกมันรื้อยาก ถ้ายังไม่มีปัญหาก็ไม่ต้องตั้ง #แบบนี้ก็มีด้วย

15. Rung Nami

เสร็จแล้วครับ ตกลงมันเงียบลงมั๊ย

16. Saksit Somsa

Saksit Somsa Guest

ดังแบบของ ผมรึป่าวคับ เพราะยังไม่แน่ใจว่าเป็นอะไร

แบ่งปันหน้านี้